Sei sulla pagina 1di 4

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JUNE 26-30, 2017 (WEEK 4) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


June26 , 2017 June27 , 2017 June28 , 2017 June29 , 2017 June30 , 2017
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman *Demonstrates understanding *Demonstrates understanding of *Demonstrates understanding *Understands the importance of
of concepts pertaining to lines, texture, and shapes; and of participation and assessment reading food labels in selecting
rhythm and musical symbols. balance of size and repetition of of physical activities and healthier and safer food.
motifs/patterns through drawing. physical fitness.

B. Pamantayan sa Pagganap *Creates rhythmic patterns in: *Practices variety of culture in the *Participates and assesses *Understands the significance of
1. simple time signatures community by way of attire, body performance in physical reading and interpreting food
2. simple one-measure ostinato accessories, religious practices and activities. label in selecting healthier and
pattern lifestyle. safer food.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU4RH-Ic-4 Demonstrates the A4EL-Ic Adapts an indigenous PE4PF-Ia-16 Describes the H4N-Ia-22 Identifies information
Isulat ang code ng bawat meaning of rhythmic patterns by cultural motif into a contemporary physical actitvity pyramid. provided on the food label.
kasanayan clapping in time signatures 2/4, design through crayon etching
3/4, 4/4. technique.

II. NILALAMAN
Rhythmic Patterns Mga Katutubong Disenyo Ang Physical Activity Pyramid Reading Food Labels
Guide para sa Batang Pilipino
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 15-18 205-207 p. 3-5 18-21

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- 15-18 158-161 p. 3-10 38-47


Mag- aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

III. PAMAMARAAN

A. Balik- Aral sa nakaraang aralin Ano-ano ang iba't- ibang uri ng Itanong kung ano- anong mga Ipalabas sa mga mag-aaral ang
at/o pagsisimula ng bagong aralin. mga nota? gawaing pisikal ang kanilang mga paboritong pagkain at inumin.
natatandaan at natutuhan sa
Ikatlong Baitang. Talakayin
ang halaga nang patuloy na
paggawa ng mga gawaing
pisikal.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Makinig ng isang recording ng Ipakita sa mga mag-aaral ang Magtawag ng mga mag-aaral
isang waltz tulad ng "Waltz of the Physical Activity Pyramid upang sumuri ng kaniyang
Blue Danube" at maaaring Guide para sa Batang Pilipino pagkaing makalagay sa pakete.
umindak ang mga bata habang at itanong kung ano ang
nakikinig. Bakit kinagigiliwan ang masasabi nila tungkol dito.
batang magalang?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipakita ang tsart ng awiting Ipaliwanag ang gamit ng Igayak ang mga mag-aaral sa
bagong aralin "Batang Magalang". Iparirinig ng Physical Activity Pyramid larawan ng Nutrition Facts na pag-
guro ang awit sa mga mag-aaral. Guide para sa Batang Pilipino aralan sa LM.
Bibigkasin ng mga mag-aaral ang at kung ano ang maitutulong
titik ng awitin ayon sa tamang nito sa kalusugan ng mga
rhythm. Ituro ang awit sa mag-aaral na kasalukuyang na
pamamagitan ng note method. kasalukuyang aktibo at
Aawitin ng mga mag-aaral ang kasalukuyang hindi gaanong
"Batang Magalang". aktibo.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ano ang time signature ng Sumangguni sa LM, GAWIN Aling mga gawain sa tsart ang Talakayin ang bawat bahagi ng
at paglalahad ng bagong kasanayan awitin? Ilan ang bilang sa bawat ginagawa mo na naaayon sa Nutrition Facts.
#1 measure? Tukuyin ang bilang ng rekomendasyon ng pyramid? Original File Submitted and
kumpas ng bawat note. Formatted by DepEd Club Member
- visit depedclub.com for more
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Isang grupo ng mag-aaral ang Aling mga gawain ang sa
at paglalahad ng bagong kasanayan magtatapik ng beat habang isang tingin mo ay dapat mong
#2 grupo ng mag-aaral ang dalasan pa ang paggawa? Alin
papalakpak ng rhythmic pattern ang dapat mong bawasan ang
ng unang apat na measure. May dalas ng paggawa? Bakit?
tatlong bilang sa bawat sukat ng
isang rhythmic pattern na nasa
3/4 na time signature.
Awitin ang "Will You Dance With Ipagawa ang gawain sa LM. Ipasagot ang Gawain sa LM.
Me" at sabayan ng nababagay na Huwag mag-alinlangan na
dance step. baguhin ang iyong sagot batay
sa iyong natutuhan.
Sa pag-awit ng "Batang Paano ninyo ipagmamalaki at
Magalang", ano ang inyong pahahalagahan ang mga disenyong
naramdaman? Bakit? etniko na gawa ng mga pangkat-
etniko?

F. Paglinang sa Kabihasaan Ang rhythmic pattern ay ang Sumangguni sa LM, TANDAAN


(Tungo sa Formative Assessment) pinagsama-samang mga note at
rest na binuo ayon sa nakasaad
na time signature.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Isulat ang angkop na rhythmic Sumangguni sa LM, SURIIN Ipagawa ang gawain sa LM. Ipasagot ang gawain sa LM.
araw- araw na buhay pattern ng mga lyrics ng awitin.
H. Paglalahat ng Aralin Lumikha ng sariling rhythmic Ipapuno sa mga mag-aaral ang
pattern sa time signature na 3/4. pangungusap sa LM.
Isulat ito sa inyong papel. Lagyan
ng bilang ng kumpas ang bawat
note na bumubuo sa isang
measure.
I. Pagtataya ng Aralin Refer to LM, Do and Learn Ipasagot sa mga mag-aaral ang mga Gawin Mo ng LM, pp. 45-46
tanong sa p.30 ng LM
J. Karagdagang gawain para sa
takdang- aralin at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong naranasan: __Kakulangan sa makabagong
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
superbisor? makabagong kagamitang __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng
panturo. mga bata. bata. __Di-magandang pag-uugali mga bata.
__Di-magandang pag-uugali __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga
ng mga bata. bata bata __Mapanupil/mapang-aping bata
__Mapanupil/mapang-aping __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng mga bata lalo na sa __Kakulangan ng guro sa
ng mga bata lalo na sa kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya pagbabasa. kaalaman ng makabagong
pagbabasa. teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kakulangan ng guro sa teknolohiya
__Kakulangan ng guro sa __Kamalayang makadayuhan kaalaman ng makabagong __Kamalayang makadayuhan
kaalaman ng makabagong teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language __Community Language Learning
Learning __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” Learning __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task __Instraksyunal na material
Based Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Potrebbero piacerti anche