Sei sulla pagina 1di 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region 02- Cagayan Valley
Schools Division of Cagayan
ALCALA EAST DISTRICT

SCHOOL PUSSIAN ES GRADE LEVEL 4


GRADE 1 TO 12 TEACHER EMMANUEL C. PATARAY LEARNING AREA MAPEH
DAILY LESSON LOG TEACHING DATES AND JUNE 3-7, 2019/3:10-3:50 QUARTER 1
TIME
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I.LAYUNIN

A. Pamantayang Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of Demonstrates understanding 1. understands the importance of ADMINISTRATION OF PHYSICAL
Pangnilalaman concepts pertaining to rhythm and lines, textures and shapes; awareness of body parts in reading food labels in selecting FITNESS TEST
musical symbols balance of size and repetition of preparation for participation in healthier and safer food
motifs/patterns trough drawings physical activities.
2. understands the importance of
following food safety principles in
preventing common food-borne
diseases

3. understands the nature and


prevention of food borne diseases
B. Pamantayan sa Creates rhythmic patterns in: 1. 1.Practices variety of culture in Performs with coordination 1.Understands the significance of
Pagganap Simple signature 2. Simple one the community byway of attire, enjoyable movements on body reading and interpreting food
measure ostinato pattern body accessories, religious awareness . label in selecting healthier and
practices and lifestyle safer food
2. Creates a unique design of
houses, and other household 2. practices daily appropriate
objects used by cultural groups food safety habits to prevent
3.Writes a comparative foodborne disease
description of houses and
utensils used by selected cultural
groups from different provinces
C. Mga Kasanayan sa Identifies different kinds of 1. Appreciates the rich variety 1.Describes the different parts 1. Identifies information
Pagkatuto notes and rests (MU4RH-Ia-1) of cultural communities in the of the body and their provided in food label (H4N-Ia-
(Isulat ang code ng bawat Philippines and their movements through enjoyable 22)
kasanayan) uniqueness (A4EL-Ia) physical activities (PE1BM-Ia- 2. Explains the importance of
2.Distinguishes distinctive b-) reading food labels (H4N-Ib-23)
characteristics of several 2. recognizes the importance
cultural communities in terms of participating in fun and
of attire, body accessories, enjoyable physical activities
religious practices and lifestly (PE1PF-Ia-h-)
(A4EL-Ib)
II.NILALAMAN Aralin 1: Ang mga Simbolo at Aralin 1: Mga Disensyo sa Aralin 1: Ang Physical Activity Aralin 1: “Sustansiyang Sukat at
Konsepto sa Musika Kultural na Pamayanan sa Luzon Pyramid Guide para sa Sapat”
Batang Filipino
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa p.2-5 p.194-197 p.1-5 p.6


gabay ng guro
2. Mga Pahina sa p.5-7 p.145-149 p.4-11 p.7-8
Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan Mula
sa Portal ng
Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang charts pictures
Panturo
IV.PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa Ipaalala ang headdress o putong Itanong kung ano-anong mga Ipalabas sa mga mag-aaral ang
nakaraang aralin at/o na ginawa ng mga mag-aaral gawaing pisikal ang kanilang mga paboritong pagkain at
pagsisimula sa noong ikatlong baiting. natatandaan at natutuhan sa inumin.
bagong aralin Ikatlong Baitang. Talakayin ang
halaga nang patuloy na paggawa
ng mga gawaing pisikal.
B. Paghahabi sa layunin Ipapalakpak an gang rhythmic Picture Analysis: Ipakita ang Ipasagot ang gawaing Magtawag ng mga mag-aaral
ng aralin pattern sa dalawahan, tatluhan at larawan ng tela ng Ifugao, pampasigla na nasa LM p.5. upang sumuri ng kaniyang
apatan. Kalinga at Gaddang. Banggitin na lapis lamang ang pagkaing nakalagay sa pakete
Ano-anong linya, kulay at hugis gamitin sa pagsagot.
ang kanialng nakita?
C. Pag-uugnay ng mga Iparinig at awitin ang Basahin at pag-usapan ang Ipaliwanag ang gamit ng Physical Itanong at talakayin ang mga
halimbawa sa layunin “Magandang araw”. Tanungin Paglalahad sa p. 195-196 ng TG. Activity Pyramid Guide para sa sumusunod:
ng aralin kung anu-anong mga simbolo Batang Pilipino at kung ano ang •Ano ang napansin ninyo sa mga
ang kanilang nakita sa awitin. maitutulong nito sa kalusugan ng pagkain at inuming inyong
mga mag-aaral na kasalukuyang dinala?
aktibo at kasalukuyang hindi •Bakit kailangang may mga
gaanong aktibo. nakalimbag sa pakete ng
pagkain/ inumin?
•Ipatago muna sa mga mag-aaral
ang paboritong pagkain at
inumin.
D. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang iba’t ibang uri ng Anong klaseng disenyo ang Ipasuri sa mga mag-aaral ang Talakayin ang bawat bahagi ng
konsepto at paglalahad nota. Ipakilala ang simbolo nito at kanialng nakita? Saan maaaring kanilang sagot sa Simulan Natin Nutrition Facts. Gamitin bilang
ng bagong kasanayan #1 bilang ng kumpas. maihalintulad ang mga disenyong at itanong ang mga sumusunod: gabay ang mga sumusunod:
ito? - Aling mga gawain sa tsart ang 1.serving size
ginagawa mo na naaayon sa 2. calories
rekomendasyon ng pyramid? 3. saturated, unsaturated and
- Aling mga gawain ang sa tingin trans fat
mo ay dapat mong dalasan pa 4.carbohydrates, protein,
ang paggawa? vitamins and minerals.

E. Pagtalakay ng Talakayin ang iba’t ibang uri ng Gawin ang Gawaing Pansining.
bagong konsepto at rest o pahinga. Ipakilala ang Sumangguni sa LM p.146-147.
paglalahad ng bagong simbolo nito at bilang ng kumpas.
kasanayan #2
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa formative
assessment)
G. Paglalapat ng aralin Kung ikaw ay bahagi ng Alin ang dapat mong bawasan Halimbawa ay Buwan na ng
sa pang-araw-araw pamayanang kultural sa Luzon, ang dalas ng paggawa? Bakit? Nutrisyon, anong talent ang
na buhay kaya mo bang ipagmalaki ang maaari mong ipakita kung lalahok
mga kultura at inyong sining? ka sa palatuntunan?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang kahalagahan ng mga Bilang mag-aaral, paano mo Ano ang una mong titingnan sa
note at rests sa maipapakita ang iyong pakete ng pagkain/inumin na
pagsusulat/pagrerekord ng kakayahan at talent nang may iyong bibilhin?
musika? lakas ng loob? •Ano-anong sustansiya ang
makukuha rito?
•Gaano kahalaga ang pagbabasa
ng Nutrition Facts?
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin ang Pagtataya sa p. 7 Ipagawa ang gawain sa LM. Ipagawa ang Pagsikapan Natin
LM Huwag mag-alinlangan na sa p. 238 ng LM.
baguhin ang iyong sagot batay
sa iyong natutuhan
J. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
IV.MGA TALA

V.PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral n
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nagangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial?Bilang ng
magpaaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anung suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
naidibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Potrebbero piacerti anche