Sei sulla pagina 1di 4

GRADE 1 to 12

Paaralan

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na
Tala sa Pagtuturo)

CASTILLEJOS ELEMENTARY SCHOOL

Antas

Pangalan

Asignatura

Petsa/Oras

Markahan

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

MAPEH
UNANG KWARTER

THURDAY

FRIDAY

LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

Music
recognizes the musical symbols
and demonstrates understanding
of concepts pertaining to rhythm

performs with a conductor, a


speech chorus in simple time
signatures
1. choral
2. instrumental

Arts
Demonstrates understanding of lines,
shapes, and space; and
the principles of rhythm and balance
through drawing of archeological
artifacts, houses,buildings, and churches
from historical periods
using crosshatching technique to simulate
3-dimensional and geometric effects of an
artwork
creates different artifacts and
architectural buildings in the
Philippines and in the locality using
crosshatching technique, geometric shapes,
and space, with rhythm and
balance as principles of
design. puts up an exhibit on
Philippine artifacts and houses from
different historical periods (miniature or
replica)

PE
Demonstrates understanding of
participation and assessment of
physical activity and physical
fitness

Health
demonstrates understanding of
mental emotional, and social
health concerns

Music
recognizes the musical
symbols and demonstrates
understanding of concepts
pertaining to rhythm

participates and assesses


performance in physical
activities.
assesses physical fitness

practices skills in managing


mental, emotional and social
health concerns

performs with a conductor,


a speech chorus in simple
time signatures
1. choral
2. instrumental

shows, describes, and


names significant parts of the
different architectural designs and
artifacts found in the locality.
e.g.bahaykubo, torogan, bahay na
bato, simbahan, carcel, etc.
(A5EL-Ic)

A. Nakikilala ang ibat ibang


sangkap ng physical fitness
test.
B Naisasagawa ang mga
pampasiglang gawain

a.Nasasabi ang kahalagahan ng


mabuting pakikipag-ugnayan sa
pagpapanatili ng kalusugan
b. Naipaliliwanag kung paano
positibong nakakaapekto sa
kalusugan ang mabuting
pakikipag-ugnayan sa iba

creates different rhythmic


patterns using notes and
rests in time signatures as:
234
444
MU5RH-If-g-4

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


(CODE)

II.

NILALAMAN (Subject
Matter)

identifies accurately the duration


of notes and rests in 2 3 4
444
MU5RH-Ic-e-3

PE5PF-Ia-17

H5PH-Ie-13

III.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro (pahina)
1
Jski.dv

2. Kagamitang Pangmag-aaral
(pahina)
3. Teksbuk (pahina)

4.

Karagdagang Kagamitan (LR portal)

The Filipino Pyramid Activity


Guide, PASOO 2000 - Physical
Fitness Test Approach ni
APARICIO H. MEQUI, Ph.D. 2004
https://www.youtube.com/watch?
v=KyrmbdnCtKc

MISOSA5-module3,4,5

Lesson Exemplar in Music 5

Lesson Exemplar in Art 5

Lesson Exemplar in Physical


Education 5
Manwal ng Kawanihan ng
Eduk.sa PK,1997., pp.283-284

Lesson Exemplar in Health 5

Lesson Exemplar in Music


5
Music Time teachers
Manual p.38

Ipalakpak ang mga sumusunod. (tsart)


2.Pangkatin ang mga note at rest upang
makabasa ng rhythm ayon sa time
signature. (tsart)

Ibigay ang tatlong mahahalagang


bahagi ng 3- dimension forms

Anu-ano ang 5 bahagi ng gusali?

Anu-ano ang palatandaan ng


mabuti at di mabuting pakikipag
ugnayan sa kapwa?

Ipalakpak ang mga


sumusunod:
(tsart)

Laro:Bigyan ng activity card ang bawat


pangkat at hayaang bumuo ng
rhythmic pattern sa ibat ibang time
signature gamit ang flashcards

(picure analysi) Pagpapakita ng


bahay kubo, torogan bahay na bato
at simbahan

Tingnan ang larawan. Ano-anong


mga katangian ang kailangang
taglayin ng mga indibidwal na ito
para magampanan nang maayos
ang kanilang tungkulin? (tsart)

Pangkatin sa 3 ang klase.


Picture puzzle.
Anu ang ipinapahiwatig ng
larawang nabuo?

Paglalaro ng the Boat is


Sinking habang inaawit
ang rain rain go away.

Ipakita ang score ng mga awit na may


ibat ibang time signature. Suriin ang
mga awit. (tsart)

Major parts and functions of building


(tsart)Anu-ano ang 5 bahagi ng isang
gusali?

Grupong Gawain
Ang bawat grupo ay bibigyan
ng mga metacards. Ipakil sa
tamang pagkakayos sa tsart.
(see metacards)

Isa-isang talakayin ang mga


nakapaskil na larawan sa
pisara.
2. Itanong:
a. Ano ang ginagawa ng mga
bata sa larawan?

Awitin muli ang mga awit at


ipalakpak ang beat ng awit

Anu-ano ang nagagawa ng bawat


bahagi ng gusali? Bakit mahalaga ang
bawat bahagi?

Pag-uulat at Pagtatama ng
Gawain.

Gawain 1 - Pagsasadula ng
mga sitwasyon na nakasulat sa
LM.

Ipakita ang chart ng awiting


baby Seeds. Iparinig ang
awitin. Ituro sa paraang
rote. Awitin ng sabay
sabay. Ilang measure
mayroon ang awit? Anu
ang time signature ng Baby
Seeds?
Ipakita kung paano
makakabuo ng rhythmic
pattern sa palakumpasang
2 4

B. Iba Pang Kagamitang Panturo


IV.
A.

B.

MISOSA5-module7

PAMAMARAAN

Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o


Pagsisimula ng Bagong Aralin

Paghahabi sa Layunin ng Aralin

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa


Bagong Aralin

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at


Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1

2
Jski.dv

E.

Pagtalakay ng Bagong Konsepto at


Paglalahad ng Bagong Kasanayan # 2

F.

Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment 3)

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw


na Buhay

H. Paglalahat ng Aralin

I.

Pagtataya ng Aralin

Awiting muli ang mga awit at


lapatan ng angkop na galaw ng
katawan.
Ipakita ang tsart ng awit. Ipasipi ang
hulwaran ng awit at palagyan ng
halaga ang bawat notes at rests.

Magpaguhit sa mga bata ng 5 bahagi


ng isang gusali. Pipili sila ayon sa
larawan na ipapakita ng guro.

Ang mga gawain ay nagkakaroon ng


kaayusan kung marunong tayong
sumunod sa patakaran

Kung kayo ay naninirahan sa maganda


at at matibay na bahay, ano ang
nararamdaman mo?

Ano-anong pang-araw araw


mong gawain ang nagpapakita
ng ibat ibang sangkap ng
physical fitness.?

Ang bawat note at rest ay may


katumbas na kumpas. Ang tunog nito
ay maaring maikli o mahaba.

Matutunan at mauunawaan ng bawat


mag-aaral ang mga bahagi at
kahalagahan ng bawat bahagi ng
gusali.

Puzzle. Buuin ang mga salita.


Ano-ano ang sangkap ng
Physical Fitness na natutunan
mo?

Mga Pamantayan
Nakikita ang limang bahagi
ng isang gusali.
(tsart)

Kilalanin ang mga sangkap ng


physical fitness na ipinapakita
sa bawat Gawain.

Kilalanin ang mga notes at rest at


isulat ang halaga nito sa 2 3 4 time
signatures. (tsart)
4 4 4

Lagyan ng kaukulang kumpas ang


mga sumusunod. (tsart)
J.

Karagdagang Gawain Para sa TakdangAralin at Remediation

V.
VI.

Pampasiglang gawain na
pinapakita ang ibat ibang
sangkap ng Physical Fitness.

1.

Magdala ng mga kagamitan sa


pagguhit at magdala ng larawan ng
lumang simbahan.

Ano-anong mga sangkap ng physical


fitness ang hindi gaanong nasasagot
ng mga gawaing iyong ginagawa?
Ilista ang mga sangkap na ito at
subuking gumawa ng mga gawain sa
loob ng isang linggo na sasagot dito.

Gawain 2 - Pagbibigay ng
reaksyon sa mga ipinakitang
dula ng bawat grupo.
Gawain 1 Sagutan ang
bahaging Pagyamanin Natin sa
LM
Gawain 2 Magpahayag ng
damdamin sa mga sitwasyon
sa Ipahayag Mo sa LM.

Kapag ang isang bata ay


masaya sa kanyang araw
araw na pamumuhay,
nangangahulugan ito na siya ay
may mabuting pakikipag
ugnayan sa kanyang kapwa.
Pagnilayan Natin (Ulat
Pangkalusugan)
Punan ng angkop na salita
upang mabuo ang talata sa
Pagnilayan Natin sa LM.
Magsaliksik ng mga di-kanais
nais na gawain na
nakahahadlang sa
pagkakaroon ng mabuting
pakikipag-ugnayan sa kapwa.
Maaring magpatulong sa
magulang kung kinakailangan

Ipangkat ang sumusunod


na rhythmic pattern sa 2
time signature
4
(tsart)

Bigyan ang bawat pangkat


ng kahon ng mga note at
rest. Ipabuo ito sa 2 time
signature. Ang unang
makabuo ang panalo.
Ang rhythmic pattern ay
ang pinagsama samang
note at rest na naayon sa
isang nakatakdang time
signature.
Ipabuoang mga
sumusunod na hulwaran at
palagyan ng kaukulang
note at rest ang bawat
puwang. (tsart)
Bumuo ng rhythmic pattern
sa 2 time signature sa apat
na 4
measure.

MGA TALA
PAGNINILAY

A. Bilang ng Mag-aaral na Nakakuha ng


80% sa Pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
Nangangailangan ng Iba Pang Gawain
para sa Remediation

3
Jski.dv

C. Nakatulong baa ng remediation?


Bilang ng Mag-aaral na Nakaunawa
sa Aralin.
D. Bilang ng Mag-aaral na
Magpapatuloy sa Remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong Kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

4
Jski.dv

Potrebbero piacerti anche